Chào mừng các ban đến với https://thegjoiniemvui.forumvi.com
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng các ban đến với https://thegjoiniemvui.forumvi.com

Chúc các bạn vui vẻ

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Hãy sống vui lên bạn nhé!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
sweetdream_vt93
Admin
Admin

Hãy sống vui lên bạn nhé!!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy sống vui lên bạn nhé!!!   Hãy sống vui lên bạn nhé!!! I_icon_minitimeThu Jan 31, 2013 8:20 pm

Có những phút giây của ngayg hôm qua bạn thấy lạc lõng giữa đám bạn bè của mình, bạn cảm thấy như tất cả mọi người đều trở nen quay lưng lại với bạn, một cảm giac trống trải và xa lạ , tưởng chừng như mình không có bất kì một người bạn nào.

Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay, bạn nhận ra rằng họ luôn quan tâm, che chở và làm cho bạn ấm lòng, chỉ có điều phút giây cảu ngày hôm qua bạn chưa nhận ra điều đó thôi!

Có những phút giây của ngày hôm qua bạn thấy chán sự che chở của ba mẹ, bạn muốn tự lập, muốn trơ thành 1 người lớn theo đúng nghĩa - điều mà cha mẹ bạn không bao giờ nghĩ tới. Nhưng có những giây phút của ngày hôm nay, khi bạn thất bại vấp ngã, bị tổn thương- lúc ấy bạn chợt nhận ra rằng nơi mình muốn “đến” nhất đó là nhà của mình nơi ấy sẽ có những lời hỏi han ấm áp, là nơi xóa đi tất cả những vết thương lòng và la nơi bạn mãi mãi có thể tin tưởng để gửi gắm những sẻ chia.

Có những phút giây của ngày hôm qua bạn đã khóc, đã buồn đã gân như tuyệt vọng và mất lòng tin ở một ai đó, bạn tự nhủ vs lòng mình là sẽ không bao giờ tin bất cứ ai nữa. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay bạn cảm nhận rằng dan có ai đó để bạn có thể gửi gắm long tin thì tai sao lại không nhỉ?

Có những phút giây của ngày hôm qua bạn chán chường, mất tự tin vòa bản thân vì một thất bại nào đó, bạn không muốn một ai biết hay nhắc đến thất bại của bạn. Nhưng có những phút giây của ngày hôm nay bạn chợt nhận ra rằng phải biết chấp nhận về thất bại của mình vì bạn hiểu ra cái nguy hiển nhất không phải là thất bại cảu bạn mà đó chính là sự không dám thừa nhận mình thất bại!

Có những phút giây của ngày hôm qua bạn đã đắm chìm trong kí ức...xa xôi...tưởng chừng bạn sẽ sống mãi vs nó nhưng có những phút giây của ngày hôm nay bạn chợt hiểu ra rằng những phút giây hiện tại mới là khoảnh khắc đang lấn chiếm phần nào đó tiềm thức của bạn!

Bởi vậy Nhím ơi hãy cố gắng vượt qua tất cả vì ngày hôm nay ngày mai sẽ khác và hôm qua sẽ lùi xa dần

Hãy sống vui lên bạn nhé!!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Chung sống
» lời hay cho cuộc sống
» một cuộc sống phong phú
» trại thiếu nhi gx kim hai (khối sống đạo )
Trang 1 trong tổng số 1 trang